Pro5 VIP
Hé Lu^-^ !.
Chào mừng bạn dến với Hùng Vương Pro.

Bạn ơi....... Bạn hãy Đăng Nhập hoặc Đăng Ký để dễ dàng sữ dụng Diễn Đàn và đễ tạo hay trả lời bài viết nha bạn :
Chúc Bạn có những giây phút thật tuyệt vời tại forum.

Thân !~!
Pro5 VIP
Hé Lu^-^ !.
Chào mừng bạn dến với Hùng Vương Pro.

Bạn ơi....... Bạn hãy Đăng Nhập hoặc Đăng Ký để dễ dàng sữ dụng Diễn Đàn và đễ tạo hay trả lời bài viết nha bạn :
Chúc Bạn có những giây phút thật tuyệt vời tại forum.

Thân !~!
Pro5 VIP
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Pro5 VIP

Pro5

Trang ChínhTrang Chính  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

My darling !

Go down 
Tác giảThông điệp
trieunhi
Super online
Super online
trieunhi

Cảm ơn : 4
Vcoin : 56276

My darling ! Empty
Bài gửiTiêu đề: My darling !   My darling ! EmptyMon Nov 01, 2010 2:43 pm

- Có những việc thân thuộc đã thành hình ở thói quen .
Nếu một ngày nó không đi đúng theo khuôn khổ .
Tức là có một điều gỳ đó đã thay đổi . -

My darling !
Em đã viết rất nhiều sms không send , để mỗi khi đọc lại , em sẽ yêu anh nhiều hơn , để biết em đã từng giữ một tình cảm nồng nàn như thế cho người , để em sẵn sàng tha thứ những việc nhỏ nhặt , để không làm phức tạp hóa mọi chuyện làm anh và em đều không vui , để em biết 2 ta đã trải qua nhiều chuyện đấy để có ngày hôm nay , để em có thêm niềm tin và nghị lực bước tiếp với anh trên con đường mang tên " tương lai chúng mình " , để em hét thật to trong hạnh phúc :" em và anh đã có biết bao ngày bên nhau này " ,.. để hôm nay em nhớ hôm qua quá .. mắt rưng rưng ..

Biết không anh ? Có một ai đó vì sợ là gánh nặng của anh đã học cách trưởng thành hơn . Có ai đó luôn đặt nỗi buồn của anh lên cao để luôn nghĩ cho anh mà quên mất phần người ta rồi . Có ai đó canh những lúc anh rãnh rổi để trò chuyện , và khi anh nói bận người ta chỉ biết im lặng gác máy thôi . Có ai đó sẵn sàng vì anh mà thay đổi . Có ai đó cố gắng thật ngoan để anh không phiền lòng . Có ai đó tới cả việc trách móc , giận hờn cũng không dám vì sợ anh bận tâm . Có ai đó luôn quấy rầy anh mọi lúc vì sợ trong những giây phút nhỏ nhoi ấy anh quên mất người ta , sợ anh vui đùa với ai khác . Vâng ! Đã luôn có ai đó .. yêu anh như thế .

Đôi khi em biết mình mù quáng anh àh , nhưng công việc yêu anh không hề bị xao nhãng , mà cứ thế .. cứ thế .. nhiều dần .. tha thiết hơn ngày xưa .

Anh . Vì luôn muốn có anh nên đôi lúc lại làm tổn thương anh , vì quá yêu anh nên sợ mất anh .. Xin lỗi vì em đã lấy đi của anh những quãng thời gian quý giá , vì đã khắt khe ích kỉ với anh , vì đã đẩy anh vào những sự ràng buộc , khuôn khổ . Vắng em rồi , sống với tự do đó , anh thoải mái hơn chăng ?

Anh , anh chỉ nói đùa thôi phải không , chỉ là bài vở nặng quá , chỉ là anh bực bội một vài chuyện , chỉ là anh cần bình yên một giây lát , chỉ là anh muốn dừng lại ở đâu đó để nghỉ ngơi một tí .. để rồi lại tiếp tục bước cùng em .

Nói đi anh ! Anh cần em , cần em lắm đấy . Anh cần em như một chốn dừng , anh cần em như một nơi bình yên để dựa dẫm , anh cần em để xoa dịu những muộn phiền , anh cần em để thoái mái mà lao vào việc học tập .. Anh cần em ..

Ừh , anh phải cần em chứ . Cần người yêu anh , cần người hết lòng vì anh , cần người luôn cặm cụi vì anh , cần người luôn cho anh quyền lựa chọn - kể cả việc anh ra đi - kể cả việc người ta sẽ đau lắm ,cần người luôn lấy anh làm điểm tựa mà cố gắng làm mọi thứ , cần người đã giữ lại những kỉ niệm của anh với người ta , cần người khóc ướt gối khi đọc tin nhắn của anh , cần người chờ đợi anh , cần người không chấp nhận sự thật của chuyện hôm nay mà cứ bám ríu lấy những điều ngọt ngào hôm qua để tim lắng lại , cần một người thôi - là em - vợ ngoan của chỉ mỗi mình anh thôi ..

Em cứ nhớ nhung mãi anh àh , những gì anh hứa , những gỳ anh nói để rồi bây giờ em biết ta đã mãi đánh mất " những ngày sau " .

Ừh mà em phải mạnh mẽ chứ , sao em cứ ngây ra thế , đừng làm anh bị ảnh hưởng nào , ngoan em nhe , anh đủ khổ rồi mà . Em phải tự lo cho em thôi vì từ nay chẳng ai khuyên bảo em đâu , chẳng ai dạy em gỳ nữa cả để mai mốt làm vợ người ta . Em àh , anh chẳng còn ở bên những lúc em không ổn , vậy nên hãy gánh lấy một mình những nỗi đau hôm nay .

Hiệu lực bao lâu cho một lời hứa ? Anh quên rồi , người ta quên rồi lời hôm qua , quên rồi hồi ức mà em luôn trân trọng , quên luôn cả em - người anh hứa hẹn sẽ yêu thương ..

Có lẽ anh sẽ nói :" anh không nghĩ mình lại ảnh hưởng lớn đến em như thế " , hoặc dù anh có biết điều đó thì anh vẫn nghĩ cho anh thôi . Em biết chứ mình phải chấp nhận cái sự thật ấy đi , thế nhưng em cứ trông chờ , hy vọng đâu đâu vào những điều mờ ảo . Nhưng mọi thứ vẫn còn đây mà .. và em vẫn còn yêu anh , còn quá yêu anh.

Anh đang làm gỳ đấy ? Anh có ngồi đọc lại những sms cũ , có đi qua những chốn hẹn xưa , có nhớ những gỳ em từng nói , có nghĩ đến điệu bộ em thường làm , có giữ tình cảm gỳ còn tồn đọng lại .. cho em ?

Em thấy bất lực quá muốn mọi thứ về đúng như vị trí ban đầu , nhưng sao yêu thương cứ trôi tuột đi , sao tay ai kia lõng lẽo quá , cứ thế mà rẻ một lối riêng .. bỏ rời em .

- " Người ta đi rồi có chịu về lại không ? " -

Em mệt mỏi quá , chẳng thiết tha để làm việc gỳ , sợ lắm những sáng thức giấc , em còn bao nhiêu ngày nữa .. không anh ?

Thèm quá anh , những gỳ xưa cũ . Thèm được anh an ủi dỗ dành , thèm ép đầu sát vào vai anh nằm im thôi lắng nghe từng nhịp thở đều đều , thèm anh ôm em nhẹ nhàng nhưng rất chặt , thèm được anh cõng trên lưng và nắm tay em suốt - dẫu em có cự nự đòi buông ra ..

Muốn đánh đổ và vứt bỏ nhiều thứ quá - tình yêu của em , nỗi đau của em , nỗi nhớ của em ..

Cho em một cái hẹn nhe anh . Hẹn anh nhé , yêu em vào một ngày khác , ngày anh yêu em hơn bất cứ thứ gỳ , Hẹn anh nhé , yêu em vào một ngày khác , ngày anh sẵn sàng từ bỏ mọi thứ để bên em . Hẹn anh nhé , yêu em vào một ngày khác , khi mà nỗi nhớ cứ ở bên anh quay quắt . Hẹn anh nhé , yêu em vào một ngày khác , ngày anh chỉ biết có mỗi mình em thôi . Hẹn anh nhé , yêu em vào một ngày khác , vì ngày hôm nay ta đã mất nhau rồi ..

- Không thể nung nấu những yêu thương vì tất cả đã nguội lạnh rồi . -

Người ta ơi , người ta hết là của tui rồi :-)

My darling !
Trang 1 trong tổng số 1 trang